Cho tôi hỏi, tôi có nhà riêng nhưng chưa tách hộ khẩu, Tôi muốn xin mua điện sinh hoạt thì phải làm sao? Xin tư vấn giúp.

Xem chi tiết...

07/12/2018

Hiện tại tôi có mua nhà mới chưa có điện sinh hoạt nên cần hỗ trợ lắp đặt công tơ điện mới. Xin hỏi thủ tục mua điện như thế nào?

Xem chi tiết...
Nguyễn Văn Ngọc
07/12/2018

Điện lực Quảng Ninh có lắp công tơ 2 chiều cho hộ dân có điện năng lượng mặt trời hòa lưới không?

Xem chi tiết...
Nguyễn Văn Điển
06/12/2018

Tôi định mở cơ sở sản xuất đá lạnh, qua tham khảo giá một số người trong ngành thì họ trả lời tiền điện được áp dụng là giá sản xuất. Tuy nhiên, cũng có người bảo là điện gắn với sản xuất đá thì áp dụng giá sản xuất, còn điện liên quan đến kho bảo quản phục vụ cho lưu, bảo quản, để đưa đi phân phối lại áp dụng giá kinh doanh. Tôi xin hỏi: Trong trường hợp này thì tôi được áp dụng giá nào (SX,KD)? và căn cứ để áp giá? Căn cứ Thông tư số: 16/2014/TT-BCT, ngày 29 tháng 5 năm 2014; tại Khoản 6, Điều 7 và Khoản 13, Điều 8 thì kho đá của tôi được áp dụng giá bán tại Điều, Khoản nào? Xin cảm ơn! 

Xem chi tiết...
Phan Mạnh Hùng
04/12/2018

Bố tôi đứng tên hợp đồng mua bán điện nhưng đã mất rồi. Sổ hộ khẩu có tên mẹ tôi. Vậy chúng tôi có cần phải thay đổi hợp đồng không? Nếu có thì thủ tục thế nào ạ?

Xem chi tiết...
Phạm Thị Thảo
03/12/2018

Tôi có khách sạn trong Nha Trang, thuộc công ty TNHH Gia Quang  (trụ sở ở Hải Phòng). Tôi mới thành lập chi nhánh thuộc Công ty Gia Quang ở ngoài Nha Trang để thanh toán độc lập. Giờ tôi muốn thay đổi tên công ty và mã số thuế tên chi nhánh trên hóa đơn điện, thay cho công ty mẹ là Gia Quang ở Hải Phòng thì thủ tục cần những gì?

Xem chi tiết...
Vu Thuy Mai
03/12/2018

Gia đình tôi đi thuê nhà. Chúng tôi có 3 người, có sổ tạm trú, vừa sinh hoạt vừa kinh doanh tính giá điện như thế nào cho hợp lý?

Xem chi tiết...
Nguyen Thanh Bình
02/12/2018

Tôi có nhà nhưng chưa tách sổ hộ khẩu. Vậy cho tôi hỏi, tôi muốn kéo điện thì thủ tục như thế nào? Không cần tách sổ hộ khẩu được không? 1 sổ hộ khẩu có thể có 2, 3 công tơ điện được không?

Xem chi tiết...
Nguyen Thanh Cong
02/12/2018

Tôi có nhu cầu lắp thang máy gia đình, nguồn 3 pha, tôi đã làm hồ sơ gửi Điện lực, nhưng cán bộ khảo sát nói trạm gần nhà không đủ tải, phải kéo dây qua trạm khác, xa nhà, chủ nhà phải mua dây 3 pha kéo về trụ gần nhà? Vậy có đúng ko? Điện lực có hỗ trợ dây cho người mua điện ko? Cảm ơn.

Xem chi tiết...
Huỳnh Văn Tiếp
02/12/2018

Cho em hỏi: Cách tính gía điện mới cho thuê nhà trọ chính thức có hiệu lực từ hôm nào ạ? Em định thuê phòng trọ có lắp công tơ riêng, nhưng hiện chị chủ nói là giá điện 2.800đ/kWh , chịu thêm tiền máy bơm 3 cái và tiền điện thắp hành lang. Do đó, mỗi tháng em chịu giá tiền 3.500đ/kWh. Vậy giá tiền điện là đúng hay sai ạ?

Xem chi tiết...
Hồ Như Tân
01/12/2018

Chào Quý công ty. Cho em hỏi, em hiện ở trọ và chủ nhà không đăng ký tạm trú, mỗi tháng thu 3.000 đ/kWh. Hộ em ở cũng gần 6 tháng. Giờ muốn hỏi làm sao mới được điện sinh hoạt được ạ? Em hiện ở trọ tại quận 12, TP. HCM. Cảm ơn quý công ty.

Xem chi tiết...
Trần Thị Thanh Huệ
01/12/2018

Xin hỏi: Dựa vào đâu để tính hệ số công suất Cosfi trong tháng khi sử dụng điện?

Xem chi tiết...
Ngô Trung Giang
30/11/2018

Tôi không có sổ hộ khẩu và sổ đỏ, chỉ có nhà riêng nằm trên đất của ba mẹ vậy có được làm 1 đồng hồ điện không ạ?

Xem chi tiết...
Vu Thị Tiên
29/11/2018

Hiện tại tôi đã lấy vợ và ở riêng. Tôi chưa có đất làm nhà nên vẫn ở trên đất của ông bà. Liệu tôi có thể thêm đồng hồ điện được không?

Xem chi tiết...
Ngô Vương
29/11/2018

Gia đình tôi sống tại TP HCM, gia đình tôi muốn lắp đặt 1 hệ thống điện mặt trời hòa lưới đáp ứng được các tiêu chuẩn của ngành Điện. Từ đó, có thể xin lắp công tơ điện 2 chiều. Vậy tôi xin được hỏi, có những đơn vị nào mà sản phẩm của họ đáp ứng được các yêu cầu của ngành Điện để tôi có thể liên hệ lắp đặt theo mong muốn?

Xem chi tiết...
Lang Ngoc
28/11/2018

Gia đình tôi có 10 người đang cùng chung sống tại cùng một nhà với diện tích khoảng 120 m2 (nhà trệt thông thường), có lắp đặt 01 công tơ sinh hoạt. Hiện nay, các thành viên trong gia đình đã tách thành 05 sổ hộ khẩu riêng tại cùng địa chỉ nhà hiện hữu, cụ thể: 01 sổ hộ khẩu gồm cha và mẹ của tôi; 01 sổ hộ khẩu gồm 02 vợ chồng và 02 con của tôi; 01 sổ hộ khẩu chỉ có anh thứ hai của tôi; 01 sổ hộ khẩu chỉ có em trai thứ tư của tôi và 01 sổ hộ khẩu của em gái út. Gia đình chúng tôi muốn Điện lực cấp định mức 05 hộ dùng chung công tơ cho 05 hộ khẩu nêu trên theo quy định của Thông tư số 16/2014/TT-BCT thì có được không? Và cần những thủ tục nào?

Xem chi tiết...
Hoàng Thương
27/11/2018

Trước khi gửi tin nhắn SMS yêu cầu thanh toán tiền điện hàng tháng, xin vui lòng cập nhật hóa đơn thanh toán vào hệ thống Internet Banking. Hiện giờ tôi muốn đóng nhưng vẫn chưa thấy hiển thị số tiền, trong khi tin nhắn thông báo là đóng trước ngày 27/11/18.

Xem chi tiết...
Võ Thị Vân Trang
26/11/2018

Xin hướng dẫn đổi số điện thoại từ 11 số xuống 10 số mà tôi không cần qua Tổng đài 1900545454 ?

Xem chi tiết...
Nguyễn Mạnh Cường
25/11/2018

Xin hỏi: Nếu yêu cầu kiểm tra công tơ điện mà công tơ vẫn đúng thì chi phí của bên yêu cầu là bao nhiêu?

Xem chi tiết...
Đỗ Ngọc Hoàn
24/11/2018

Tôi hiện đang muốn kiểm định công tơ cá nhân của 1 phòng trong dãy trọ thì có dịch vụ nào hỗ trợ kiểm định công tơ tại nhà hay không? Và giá thành thế nào? Tôi hiện đang ở quận Nam Từ Liêm- Hà Nội. Xin cảm ơn!

Xem chi tiết...
Phạm Thu Hà
23/11/2018