Thông báo bán đấu giá cổ phần của Tập đoàn Điện lực Việt Nam tại Công ty Cổ phần Tư vấn Xây dựng Điện 4

05/06/2019 - 08:45 (GMT+7)

1. Tổ chức có vốn của doanh nghiệp Nhà nước chuyển nhượng: Công ty Cổ phần Tư vấn Xây dựng Điện 4 (TV4)
Địa chỉ trụ sở chính: 11 Hoàng Hoa Thám, Thành phố Nha Trang, Tỉnh Khánh Hòa.
Điện thoại: (0258) 3 563 999 Fax: (0258) 3 563 888
2. Ngành nghề kinh doanh chính: 
Kiểm tra và phân tích kỹ thuật; Hoạt động kiến trúc và tư vấn kỹ thuật có liên quan (tư vấn thiết kế công trình nguồn điện, lưới điện, điện chiếu sáng, các dạng năng lượng mới và tái tạo…); Sản xuất, kinh doanh điện năng; Xuất nhập khẩu vật tư, thiết bị điện; Gia công, chế tạo cấu kiện, vật liệu điện; Xây lắp điện... 
3. Vốn điều lệ: 158.347.450.000 đồng 
4. Tên tổ chức là chủ sở hữu vốn chuyển nhượng: Tập đoàn Điện lực Việt Nam (EVN)
5. Vốn của EVN tại TV4 (tính theo mệnh giá): 113.359.100.000 đồng (tương ứng 71,59% vốn điều lệ)
6. Điều kiện tham gia đấu giá: Quy định tại Quy chế bán đấu giá cổ phần của EVN tại TV4 do Sở Giao dịch Chứng khoán Hà Nội ban hành
7. Tổ chức thực hiện bán đấu giá: Sở Giao dịch Chứng khoán Hà Nội (HNX) 
8. Tổ chức tư vấn: CTCP Chứng khoán Ngân hàng Công thương Việt Nam (VietinBank Securities)
9. Cổ phần chào bán:
- Tên cổ phần: Cổ phiếu CTCP Tư vấn Xây dựng Điện 4 (Mã chứng khoán: TV4)
- Sàn niêm yết: HNX
- Loại cổ phần chào bán: Cổ phần phổ thông, tự do chuyển nhượng
- Tổng số lượng cổ phần chào bán: 11.335.910 cổ phần
- Phương thức chuyển nhượng: Đấu giá công khai theo hình thức đấu giá thông thường
- Giá khởi điểm đấu giá: 59.400 đồng/cổ phần (Năm mươi chín nghìn bốn trăm đồng một cổ phần)
- Bước giá: 100 đồng
- Bước khối lượng: 100 cổ phần (trừ trường hợp đăng ký mua toàn bộ số cổ phần chào bán)
- Số mức giá đặt mua: 02 mức giá
10. Thời gian và địa điểm đăng ký tham gia đấu giá và nộp tiền đặt cọc: Từ ngày 05/6/2019 đến 15h30 ngày 25/6/2019 tại các đại lý đấu giá theo thông báo tại Quy chế bán đấu giá do HNX ban hành.
11. Thời gian và địa điểm nộp Phiếu tham dự đấu giá:
- Thời gian: Chậm nhất 16h00 ngày 28/6/2019. 
- Địa điểm: Tại các Đại lý đấu giá
12. Thời gian và địa điểm tổ chức đấu giá: 
- Thời gian: 08h30 ngày 02/7/2019
- Địa điểm: Sở Giao dịch Chứng khoán Hà Nội – Số 2 Phan Chu Trinh, quận Hoàn Kiếm, Hà Nội
13. Thời gian nộp tiền mua cổ phần: Từ ngày 03/7/2019 đến ngày 09/7/2019
14. Thời gian hoàn trả tiền đặt cọc: Từ ngày 04/7/2019 đến ngày 09/7/2019.
Nhà đầu tư tham gia đấu giá cổ phần có thể nhận Bản công bố thông tin, Quy chế bán đấu giá cổ phần trên website: www.evn.com.vn; www.cts.vn; www.hnx.vn

 


Theo www.cts.vn 05/06/2019 - 08:45 (GMT+7)
Share

Gia Lai chấp thuận chủ trương đầu tư Nhà máy Thủy điện Sê San 4 mở rộng

Gia Lai chấp thuận chủ trương đầu tư Nhà máy Thủy điện Sê San 4 mở rộng

UBND tỉnh Gia Lai ban hành Quyết định số 3625/QĐ-UBND ngày 23/8/2026 chấp thuận chủ trương đầu tư đồng thời chấp thuận Tập đoàn Điện lực Việt Nam (EVN) là nhà đầu tư Dự án Nhà máy thủy điện Sê San 4 mở rộng. Dự án có công suất thiết kế 120MW, tổng vốn đầu tư gần 3.000 tỷ đồng.


Phát biểu của Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Tô Lâm tại Hội nghị toàn quốc nghiên cứu, học tập, quán triệt và triển khai thực hiện một số nghị quyết, chỉ thị của Bộ Chính trị

Phát biểu của Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Tô Lâm tại Hội nghị toàn quốc nghiên cứu, học tập, quán triệt và triển khai thực hiện một số nghị quyết, chỉ thị của Bộ Chính trị

Sáng 3/9, Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Tô Lâm có bài phát biểu quan trọng chỉ đạo Hội nghị toàn quốc nghiên cứu, học tập, quán triệt và triển khai thực hiện một số nghị quyết, chỉ thị của Bộ Chính trị. Cục Thông tin và Truyền thông Chính phủ trân trọng giới thiệu toàn văn phát biểu của đồng chí Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Tô Lâm.


Nhà máy Nhiệt điện Vĩnh Tân 4: Ký hợp đồng cung ứng 5,1 triệu tấn than cho sản xuất điện năm 2027

Nhà máy Nhiệt điện Vĩnh Tân 4: Ký hợp đồng cung ứng 5,1 triệu tấn than cho sản xuất điện năm 2027

Vừa qua, Nhà máy Nhiệt điện Vĩnh Tân 4 và Công ty Cổ phần Xuất nhập khẩu Than - Vinacomin (Coalimex) đã tổ chức Lễ ký kết Hợp đồng mua bán than năm 2027 với tổng khối lượng 5,1 triệu tấn.


Hơn 5.500 đảng viên EVN tham gia nghiên cứu, học tập, quán triệt và triển khai một số Nghị quyết, Chỉ thị của Bộ Chính trị

Hơn 5.500 đảng viên EVN tham gia nghiên cứu, học tập, quán triệt và triển khai một số Nghị quyết, Chỉ thị của Bộ Chính trị

Sáng 3/9, Bộ Chính trị, Ban Bí thư tổ chức Hội nghị toàn quốc nghiên cứu, học tập, quán triệt và triển khai thực hiện một số Nghị quyết, Chỉ thị của Bộ Chính trị. Đảng ủy Tập đoàn Điện lực Việt Nam (EVN) tổ chức tiếp sóng tới 166 điểm cầu trong các tổ chức Đảng trực thuộc, với hơn 5.500 đảng viên tham gia học tập, quán triệt.


EVN thuộc Top 10 doanh nghiệp nhà nước nộp ngân sách lớn nhất Việt Nam

EVN thuộc Top 10 doanh nghiệp nhà nước nộp ngân sách lớn nhất Việt Nam

Tập đoàn Điện lực Việt Nam (EVN) đứng thứ 6 trong số 100 doanh nghiệp nhà nước nộp ngân sách lớn nhất Việt Nam theo số thực nộp trong năm tài chính 2025 (STATE 100 năm 2026). Cùng với EVN, còn có thêm 7 doanh nghiệp trong Tập đoàn lọt trong danh sách này