Giá bán điện sinh hoạt cho người thuê nhà

Xin chào các anh, chị.  Nhà số 31/18, đường số 1, Tân Tạo A, Bình Tân chia làm 1 căn lớn và 3 phòng trọ nhỏ. Gia đình tôi thuê nguyên căn lớn, trong hợp đồng có ghi thu tiền điện theo giá Nhà nước nhưng 2 tháng nay toàn thu 2.000đ/kWh dù chủ nhà đã đăng ký tạm trú và xin định mức điện cho chúng tôi.  Xin hỏi tính giá điện từng hộ như thế nào cho đúng mỗi hộ 4 nhân khẩu? Mã KH : PE06000223140 .  Xin cám ơn.

Thúy Kiều
thuykieu118@gmail.com
31/18 Đường số 1 , Tân Tạo A , Bình Tân , HCM.
20/02/2018

Trả lời

Sau khi nhận được câu hỏi của độc giả, Ban biên tập website evn.com.vn đã liên hệ tới Trung tâm Chăm sóc khách hàng Tổng công ty Điện lực TP. Hồ Chí Minh và nhận được trả lời như sau: 

Thưa Quý khách!

Căn cứ mục c, Khoản 4, Điều 10 Thông tư số 16/2014/TT-BCT ngày 29 tháng 5 năm 2014 của Bộ Công thương Quy định về thực hiện giá bán điện.

Việc chủ nhà trọ thu tiền điện với giá 2.000đ/kWh là chưa đúng quy định. Trường hợp này, Quý khách có thể thông báo cho Công ty Điện lực khu vực hoặc Trung tâm chăm sóc khách hàng 1900545454 để Sở Công thương chủ trì cùng Công ty Điện lực để lập biên bản và xử lý vi phạm.

Quý khách hàng có thể đề nghị chủ nhà trọ đăng ký định mức tại Công ty Điện lực khu vực hoặc liên hệ số điện thoại Tổng đài Trung tâm CSKH EVNHCMC 1900545454 để được giao dịch viên tiếp nhận trực tiếp.

Trân trọng kính chào .


  • 25/02/2018