Hỏi đáp về cách tính giá điện

Người gửi: Đặng Thị Phương

Câu hỏi:

Tôi định mở một xưởng cán tôn thép, lấy thép cuộn về cán ra bán cho nhân dân không biết được tính giá điện cho sản xuất hay cho kinh doanh? Xin cám ơn.

Trả lời:

Sau khi nhận được câu hỏi của độc giả, Ban biên tập website: evn.com.vn đã đã liên hệ tới Trung tâm Chăm sóc khách hàng Tổng công ty Điện lực TP Hà Nội (EVNHANOI), và nhận được trả lời như sau:

Kính gửi Quý khách hàng!

Theo quy định tại Khoản 1 Điều 3 của Thông tư 16/2014/TT-BCT ngày 29/05/2014 thì giá bán điện sẽ được áp dụng căn cứ theo đúng đối tượng và mục đích sử dụng điện.

Khách hàng có thể  liên hệ với Công ty Điện lực sở tại để thực hiện khảo sát và xác định mục đích sử dụng điện để xác định giá bán điện.

Trân trọng cám ơn!


  • 26/12/2016 04:28
  • EVN & khách hàng