Sản xuất phần mềm máy tính có được áp giá điện sản xuất không?

Hiện tại, gia đình tôi có 1 số thiết bị máy tính sử dụng phục vụ cho công việc sản xuất phần mềm máy tính với tổng công suất khoảng 10Kw và có được cấp giấp phép kinh doanh với khoản mục "sản xuất phần mềm máy tính". Vậy tôi có được phép đăng ký điện 1 pha với mức giá điện sản xuất của Điện lực miền Bắc hay không ạ? Tôi xin chân thành cảm ơn.

Phạm Văn Khánh
khanh1676.tnn@gmail.com
Thành phố Thái Nguyên - tỉnh Thái Nguyên
03/08/2017

Trả lời

Sau khi nhận được câu hỏi của độc giả, Ban biên tập website evn.com.vn đã liên hệ tới Trung tâm Chăm sóc khách hàng Tổng công ty Điện lực miền Bắc và nhận được trả lời như sau:

Tại Điều 7, Thông tư số 16/2014/TT- BCT ngày 29/5/2014 Quy định về giá bán điện, với ngành nghề kinh doanh là sản xuất phần mềm tin học sẽ được áp giá điện cho sản xuất.

Căn cứ vào việc khảo sát thực tế công suất thiết bị của khách hàng, Điện lực sẽ tính toán và lắp công tơ đo đếm phù hợp cho khách hàng sử dụng.

Quý khách hàng vui lòng liên hệ qua tổng đài chăm sóc khách hàng số 19006769 để được tư vấn cụ thể hơn.

Chân thành cảm ơn quý khách hàng! 


  • 01/09/2017